วันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2561 นายแพทย์อินทร์ จันแดง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก นำทีมผู้บริหารหัวหน้างาน และเจ้าหน้าที่รพ.ร่วม ประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านการทุจริตคอรัปชั่นในทุกรูปแบบ พร้อมทั้งทำสัญลักษณ์การไม่ทุจริต set zero รวมถึงการปฏิบัติตนตามมาตรฐานทางจริยธรรมและจรรยาบรรณของกระทรวงสาธารณสุข (MOPH Code of Conduct) ในการประชุมประจำเดือนของโรงพยาบาล ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ อาคารอุบัติเหตุฉุกเฉิน โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก
![](https://kolokhospital.com/wp-content/uploads/2018/12/S19122561-660x330.jpg)